MATEC MATEC-30HV
Năm sản xuất
2024
Tình trạng
Đã qua sử dụng (hoạt động hoàn toàn)
Vị trí
Köngen Đức
Trung tâm gia công toàn cầu MATEC MATEC-30HV
more Images
MATEC MATEC-30HV
MATEC MATEC-30HV
MATEC MATEC-30HV
MATEC MATEC-30HV
MATEC MATEC-30HV
MATEC MATEC-30HV
Thông tin về máy móc
Tên máy:
Trung tâm gia công toàn cầu
Nhà sản xuất:
MATEC
Mô hình:
MATEC-30HV
Số máy:
Tình trạng:
gần như mới (đã qua sử dụng)
Tính năng hoạt động:
hoạt động hoàn toàn
Giá & Vị trí
Vị trí:
Wilhelm-Maier-Straße 3, 73257 Köngen, Deutschland Đức
Gọi điện
Chi tiết kỹ thuật
Khoảng cách di chuyển trục X:
3.000 mm
Khoảng cách di chuyển trục Y:
825 mm
Khoảng cách di chuyển trục Z:
1.100 mm
Tốc độ chạy nhanh trục X:
30 m/phút
Tịnh tiến nhanh trục Y:
30 m/phút
Hành trình nhanh trục Z:
Nhà sản xuất bộ điều khiển:
Siemens
Mô hình bộ điều khiển:
Sinumerik One
Tải trọng bàn:
1.500 kg
Đường kính bàn quay:
800 mm
Tốc độ quay (phút):
25 vòng/phút
Tốc độ trục chính (phút):
20 vòng/phút
Tốc độ trục chính (tối đa):
15.000 vòng/phút
Cung cấp chất làm mát:
20 thanh
Số lượng trục chính:
1
Chiều dài dụng cụ:
460 mm
Đường kính dụng cụ:
200 mm
Trọng lượng dụng cụ:
10.000 g
Điện áp đầu vào:
400 V
Thiết bị:
băng tải phoi, tài liệu / sổ tay hướng dẫn, tốc độ quay thay đổi vô cấp
Mô tả
MATEC-30HV
X = 3,000 mm
Y = 825 mm
Z = 1,100 mm / Horizontal
Z = 975 mm / Vertical
- 1-axis CNC swivel head
Swivel radius 300 mm, maximum swivel angle +/- 105 degrees
Direct path measuring system +/-3, optionally continuous or settable with clamping
Clamping forces: 2,400 Nm unclamped, 4,200 Nm clamped
Gusdpfx Alexg Dhcs Teb
- Bellows with steel lamellae
- Direct path measuring system on X, Y, Z axis
- Chip conveyor
- Rinsing gun
- Centralized oil lubrication
- Work area lighting
- Siemens Sinumerik ONE control
Modern CNC system for highly productive machine tools, consisting of:
NCU 1740
22" ITC2200 V3 display
MCP 2200 machine control panel
- Electronic handwheel (portable) HT2
- Telephone diagnostics / remote maintenance
- Motor spindle 15,000 rpm
Motor spindle with 30 kW (40% duty cycle)
17 kW (100% duty cycle)
Torque 191 Nm (40% duty cycle)
108 Nm (100% duty cycle)
- Internal coolant supply 20 bar
Tank capacity of paper filter system 900 l
Filter capacity 160 l/min.
- High-pressure coolant at external nozzles
#20 bar#